Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi huyện Tuy Phước là đơn vị sự nghiệp công lập, có thu, trực thuộc Huyện đoàn Tuy Phước, có tư cách pháp nhân, có tài khoản và con dấu riêng để hoạt động theo quy định hiện hành của pháp luật.
Bộ máy nhân sự của Trung tâm gồm: Giám đốc, 01 Phó Giám đốc và 01 cán bộ chuyên môn, do các cán bộ Huyện đoàn Tuy Phước kiêm nhiệm; Các bộ phận chuyên môn, nghiệp vụ khác. Trụ sở của Trung tâm đặt tại số 238 đường Đào Tấn, thị trấn Tuy Phước.
Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi huyện Tuy Phước đi vào hoạt động sẽ tạo ra khu sinh hoạt, học tập, vui chơi giải trí lành mạnh, bổ ích cho thanh thiếu nhi, qua đó góp phần nâng cao kiến thức xã hội, rèn luyện kỹ năng, bồi dưỡng tri thức, lòng yêu nước, lý tưởng cách mạng, từng bước hình thành nhân cách, đạo đức, lối sống, ý thức trách nhiệm công dân cho thế hệ trẻ, phục vụ mục tiêu công nghiệp hóa, hiện đại hóa của huyện.
Tác giả bài viết: Hương Giang - Phòng Nội vụ
Ý kiến bạn đọc