UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ ba - 08/11/2016 00:00910
Ngày 7.11, 50 đoàn viên thuộc chi đoàn Cơ quan quân sự huyện Tuy Phước và đội xung kích thanh niên phòng chống lụt bão của Đoàn xã Phước Thắng phối hợp tham gia dọn vệ sinh môi trường lòng cầu ngập rác do lũ để lại trên tuyến đường liên xã Phước Thắng đi Cát Chánh (huyện Phù Cát) và phát quang bèo lục bình khơi thông dòng chảy sông cầu Bún bảo đảm nước tiêu thoát nhanh tránh ngập úng khu dân cư và đồng ruộng kéo dài.
Đây là một hoạt động thiết thực, nâng cao tinh thần trách nhiệm của đoàn viên thanh niên huyện nhà.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng