UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 01/08/2022 14:223560
Ngày 25/7/2022, tại Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi huyện, Hội Nông dân huyện tổ chức Hội nghị tập huấn hướng dẫn hội viên nông dân sản xuất kinh doanh giỏi vận hành và bán hàng trên sàn thương mại điện tử Postmart.vn. Tham dự, có đại diện Hội Nông dân tỉnh Bình Định, đại diện Bưu điện tỉnh Bình Định, đại diện Lãnh đạo Hội Nông dân huyện, cùng 80 cán bộ, hội viên nông dân các xã thị trấn, hộ sản xuất, hộ kinh doanh cá thể, hợp tác xã, tổ hợp tác… trên địa bàn huyện Tuy Phước.
Quang cảnh Hội nghị tập huấn
Theo đó, Postmart.vn ra đời năm 2019, mang đến cho khách hàng những trải nghiệm mua sắm trực tuyến thông minh, cung cấp những sản phẩm đặc sản chính gốc, chất lượng cao cho người tiêu dùng trên cả nước.
Hội nghị đã giới thiệu tổng quan về sàn thương mại điện tử và các kiến thức nền tảng giúp cho việc bán hàng hiệu quả trên sàn thương mại điện tử; hướng dẫn cách thức (đăng ký tài khoản) tham gia sàn; cách tải app postmart bán hàng; tạo kho (điểm lấy hàng), sản phẩm mới, đăng ảnh sản phẩm mới; đồng thời, hướng dẫn cách thức gói bọc hàng, mua bán trên sàn thương mại điện tử,…
Hội nghị tập huấn nhằm giúp hội viên nông dân đưa sản phẩm nông sản tiêu thụ trên sàn thương mại điện tử postmart, từ đó quảng bá giới thiệu, cung ứng sản phảm thuận lợi và hiệu quả nhất; đặc biệt kết nối tiêu thụ các nông sản đặc trưng của địa phương, sản phẩm OCOP trên địa bàn huyện, góp phần mang lại hiệu giá trị kinh tế, nâng cao đời sống người dân. Đây là sàn giao dịch thương mại điện tử được sáng lập và vận hàng bởi Tổng Công ty Bưu điện Việt Nam, cũng là sàn thương mại điện tử đầu tiên được Chính phủ giao phó thực hiện sứ mệnh chuyển đổi số trong chương trình chuyển đổi số Quốc gia.
Kết thúc hội nghị tập huấn, Hội Nông dân huyện sẽ phối hợp với Bưu điện huyện hỗ trợ hội viên nông dân đưa sản phẩm nông sản tiêu thụ trên sàn thương mại điện tử postmart, từ đó quảng bá giới thiệu, cung ứng sản phảm thuận lợi và hiệu quả nhất; đặc biệt kết nối tiêu thụ các nông sản đặc trưng của địa phương, sản phẩm OCOP trên địa bàn huyện góp phần mang lại hiệu giá trị kinh tế, nâng cao đời sống người dân./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng