UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ bảy - 18/06/2022 15:252330
Ngày 09/6/2022, tại Hội trường Khối Dân vận huyện, Hội Nông dân huyện Tuy Phước phối hợp tổ chức lớp tập huấn đăng ký nhãn hiệu hàng hóa cho nông dân năm 2022, cho 40 hội viên nông dân, nông dân sản xuất kinh doanh giỏi trên địa bàn huyện. Tham dự lớp tập huấn, có đại diện Lãnh đạo Hội Nông dân huyện, đại diện Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện.
Quang cảnh buổi tập huấn
Tại buổi tập huấn, các đại biểu và hội viên đã được thông tin về mục đích của việc xây dựng nhãn hiệu hàng hóa; thủ tục đăng ký nhãn hiệu; phí, lệ phí đăng ký nhãn hiệu; thời gian xử lý đơn đăng ký nhãn hiệu; hình thức nộp đơn; cơ chế chính sách hỗ trợ xây dựng nhãn hiệu. Qua đó, giúp các học viên nhận thức rõ hơn vai trò của nhãn hiệu, xây dựng nhãn hiệu sản phẩm trong việc nâng cao sức cạnh tranh và tăng giá trị sản phẩm, nhất là trong thời kỳ hội nhập kinh tế, từ đó có chiến lược sản xuất kinh doanh phù hợp với đơn vị để phát triển bền vững.
Cũng tại buổi tập huấn, các báo cáo viên cũng đã giải thích những khó khăn, vướng mắc của hội viên nông dân nêu ra, nhằm giúp hội viên nông dân, nông dân sản xuất kinh doanh giỏi nhận thức về tầm quan trọng của việc xây dựng thương hiệu cho nông sản, định hướng sản xuất các loại nông sản có giá trị cao góp phần tăng sức cạnh tranh trên thị trường./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng