UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ ba - 14/06/2022 09:551870
Thực hiện Chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2022; nhằm chung tay xây dựng nông thôn mới nâng cao. Sáng ngày 04/6/2022 tại Nhà Văn hóa Xuân Diệu, Ban Thường vụ Huyện đoàn phối hợp với Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện, Trung tâm VH-TT-TT huyện tổ chức Lễ mitinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới (05/6) và diễu hành bằng xe máy theo các tuyến đường ĐT640, ĐT636, ĐH42 đi qua các xã: Phước Thuận, Phước Sơn, Phước Hòa, Phước Thắng, Phước Hiệp, Phước Nghĩa, thị trấn Tuy Phước. Hoạt động thu hút hơn 200 ĐVTN, học sinh tham gia.
ĐVTN tham gia Lễ mitinh và diễu hành
Ngoài ra, Ban Thường vụ Huyện đoàn đã chỉ đạo các cơ sở Đoàn ra quân dọn vệ sinh tuyến đường làng, tuyến đường tự quản, thu gom rác thải, vận động quyên góp phế liệu gây quỹ hỗ trợ cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Kết quả, tổ chức 10 đợt ra quân dọn vệ sinh, vận động bán phế liệu gây quỹ được số tiền 5 triệu đồng, với sự tham gia của hơn 200 ĐVTN./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng