UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 19/09/2022 14:292930
Tối ngày 09/9/2022 nhằm ngày 14/8 âm lịch, tại Nhà Văn hóa xã Phước Hưng, Huyện đoàn phối hợp với Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh Bình Định tổ chức Chương trình “Vui hội trăng rằm” năm 2022 cấp tỉnh, chương trình thu hút hơn 1.000 em thiếu nhi tham gia.
Các cháu thiếu nhi nhận quà tại Chương trình
Trong chương trình “Vui hội trăng rằm” các em thiếu nhi được nghe thư chúc mừng Tết Trung thu của Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc, đồng thời được thưởng thức các tiết mục văn nghệ, phá cỗ, múa lân sư rồng - một trong những món quà tinh thần không thể thiếu cho các bạn nhỏ nhân dịp Tết Trung thu.
Trong dịp này, Ban Tổ chức trao tặng 150 suất quà gồm tiền mặt và quà Trung thu dành cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn; 06suất quà của Hội Bảo trợ trẻ em tỉnh và 20 suất quà của Hội Bảo trợ trẻ em huyện cho các em thiếu nhi bị khuyết tật.
Trước đó, Ban Tổ chức chương trình đã tổ chức Hội thi “Thiết kế lồng đèn Trung thu” với chủ đề “Thông điệp thiếu nhi gửi đến Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Bình Định lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2022 – 2027”. Hội thi với 09 chi đội Trường THCS Phước Hưng tham gia, mỗi chi đội phải hoàn thành 05 chiếc lồng đèn và có thời gian 03 phút để thuyết trình. Kết thúc hội thi, Ban Tổ chức đã trao 01 giải Nhất, 01 giải Nhì, 02giải Ba và 05 giải Khuyến Khích.
Ngoài ra, Ban Thường vụ Huyện đoàn chỉ đạo các cơ sở Đoàn trên toàn huyện đồng loạt tổ chức chương trình “Vui Tết Trung thu” đồng loại vào ngày 14/8/2022 âm lịch; trao hơn 1.500 suất quà cho các cháu thiếu nhi trên toàn huyện.
Chương trình đã mang đến cho các em thiếu nhi một đêm Tết Trung thu đầy ý nghĩa, vui tươi, phấn khởi, hào hứng. Đồng thời gửi đi thông điệp hãy dành cho trẻ em sự yêu thương, chăm sóc, nhất là những em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, tạo điều kiện về vật chất, tinh thần để các em có cuộc sống tốt hơn; được học tập, rèn luyện, trở thành con ngoan, trò giỏi, đội viên tốt, cháu ngoan Bác Hồ./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng