UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 07/09/2022 14:495700
Sáng ngày 30/8/2022, tại Hội trường Khối Dân vận, Hội Cựu chiến binh huyện Tuy Phước tổ chức Hội thảo xây dựng “Quy định về nhiệm vụ Hội Cựu chiến binh tham gia tổ chức lễ tang hội viên Cựu chiến binh Việt Nam từ trần”. Tham dự Hội thảo, có các đồng chí trong Thường trực Hội CCB huyện, lãnh đạo BCH Quân sự huyện, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh của 13 xã, thị trấn; Chỉ huy trưởng Quân sự xã và các đồng chí Chi hội trưởng thuộc Hội Cựu chiến binh các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Tại Hội thảo, các đại biểu đã được quán triệt Kế hoạch của Hội Cựu chiến binh tỉnh về khảo sát, hội thảo xây dựng “Quy định về nhiệm vụ Hội Cựu chiến binh tham gia tổ chức lễ tang hội viên Cựu chiến binh Việt Nam từ trần”. Qua đó, các đại biểu đã tham gia thảo luận và đóng góp một số ý kiến, trong đó tập trung vào các nội dung: Nghi thức phủ Quân kỳ và túc trực bên linh cữu; nhiệm vụ của Hội Cựu chiến binh cơ sở tham gia tổ chức lễ tang hội viên từ trần; các bước tiến hành phủ Quân kỳ và túc trực bên linh cữu; Hội Cựu chiến binh cơ sở tổ chức đoàn viếng,….
Kết luận và Bế mạc hội thảo, đồng chí Nguyễn Đình Phương - Chủ tịch Hội Cựu chiến binh huyện đánh giá cao hội thảo và đã đạt được mục đích, yêu cầu đề ra; nhiều ý kiến có chất lượng tham gia với Trung ương Hội để thêm cơ sở hoàn thiện quy định việc tổ chức lễ tang cho hội viên từ trần phù hợp với điều kiện kinh tế - xã hội và phong tục của địa phương./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng