UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 10/02/2022 07:421.1400
Thực hiện phong trào "Cả nước chung tay vì người nghèo-Không để ai bị bỏ lại phía sau" do Thủ tướng Chính phủ phát động, sáng ngày 27/01/2022, Đoàn Công tác của Ủy ban MTTQ tỉnh Bình Định do đồng chí Hồ Thị Kim Thu - Phó Chủ tịch Uỷ ban MTTQVN tỉnh làm Trưởng đoàn, thay mặt Ban Cứu trợ Trung ương đã trao quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Tuy Phước nhân dịp tết Nhâm Dần 2022. Đoàn đã trao tặng 70 suất quà, mỗi suất trị giá 1.200.000 đồng.
Lãnh đạo UBMTTQVN tỉnh và huyện trao tặng quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện
Đây là hoạt động mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, nhằm phát huy truyền thống "Thương người như thể thương thân" của dân tộc ta. Thể hiện sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể, của cộng đồng, chung tay chăm lo cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn có cái Tết đầy đủ, đầm ấm hơn, động viên các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng