UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ bảy - 28/05/2022 16:325320
Sáng ngày 24/5/2022, tại Hội trường UBND huyện, HĐND huyện khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức kỳ họp thứ 6 (kỳ họp chuyên đề) để xem xét, quyết định bổ sung một số vấn đề quan trọng nhằm thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội của huyện giai đoạn 2021 - 2025 và năm 2022. Đồng chí Nguyễn Văn Hùng – Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện và đồng chí Cao Hoàng Mộng Tiên – UVBTVHU, Phó Chủ tịch HĐND huyện chủ trì kỳ họp. Tham dự kỳ họp, có 33/35 đại biểu HĐND huyện.
Quang cảnh kỳ họp thứ 6 (kỳ họp chuyên đề) HĐND huyện khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Tại kỳ họp này, Hội đồng nhân dân huyện đã xem xét các tờ trình, dự thảo nghị quyết của UBND huyện trình kỳ họp về: Bổ sung danh mục, kế hoạch đầu tư công trung hạn giai đoạn 2021-2025; bổ sung danh mục, kế hoạch vốn đầu tư xây dựng năm 2022; đề nghị phê duyệt chủ trương đầu tư Dự án: Cơ sở hạ tầng phân khu 2, Phước Lộc và quyết định một số nội dung quan trọng khác. Ngoài ra, HĐND huyện tiến hành miễn nhiệm và bầu bổ sung chức danh Thành viên UBND huyện, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
Lãnh đạo huyện tặng hoa chúc mừng các đồng chí trúng cử bầu bổ sung chức danh Thành viên UBND huyện nhiệm kỳ 2021-2026
Phát biểu khai mạc kỳ họp, đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện nhấn mạnh: “Các nội dung được trình tại kỳ họp lần này có ý nghĩa rất quan trọng cho việc triển khai thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của huyện trước mắt cũng như lâu dài. Vì vậy, đề nghị các vị đại biểu Hội đồng nhân dân huyện cần nêu cao tinh thần trách nhiệm, bám sát các quan điểm, mục tiêu, các khâu đột phá và nhiệm vụ trọng tâm mà Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyệnlần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra; nghiên cứu kỹ nội dung các tờ trình, đề án, báo cáo thẩm tra của Ban Kinh tế- Xã hội Hội đồng nhân dân huyện để thảo luận, tham gia đóng góp nhiều ý kiến thiết thực, nhất là các giải pháp thực hiện, để các Nghị quyết được thông qua tại kỳ họp này có tính khả thi cao và sớm đi vào cuộc sống”./.
Tác giả bài viết: Thanh Sương - VP. HĐND&UBND huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng