UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 25/02/2022 15:058520
Sáng ngày 24/2/2022, tại Nhà Văn hóa xã Phước Hưng, Sở Lao động – TB&XH tỉnh tổ chức tập huấn cung cấp kỹ năng bảo vệ trẻ em cho cha mẹ, người chăm sóc trẻ em năm 2022 trên địa bàn xã Phước Hưng. Tham dự buổi tập huấn, có đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Phó Giám đốc Sở Lao động – TB&XH tỉnh, đồng chí Nguyễn văn Dũng – Trưởng phòng Phòng LĐ-TB&XH huyện, lãnh đạo UBND xã, cán bộ phụ trách công tác trẻ em xã và 40 cha mẹ, người chăm sóc trẻ em trên địa bàn xã.
Quang cảnh buổi tập huấn
Tại buổi tập huấn, các bậc phụ huynh và người chăm sóc trẻ em đã được hướng dẫn về Luật Trẻ em; hướng dẫn kiến thức, kỹ năng bảo vệ trẻ em, phòng, chống bạo lực, phòng ngừa xâm hại tình dục trẻ em; những điều cần biết về phòng, chống tai nạn, thương tích trẻ em tại gia đình; phòng, chống đuối nước trẻ em; cung cấp thông tin các cơ quan, tổ chức tiếp nhận, hỗ trợ trường hợp trẻ em bị bạo lực, xâm hại.
Thông qua buổi tập huấn nhằm chuyển đổi hành vi, nâng cao kỹ năng bảo vệ trẻ em cho cha mẹ, người chăm sóc trẻ em tại cộng đồng, giảm tình trạng trẻ em bị bạo lực, xâm hại và tai nạn, thương tích; đồng thời, hỗ trợ cho cha, mẹ, những người chăm sóc trẻ em, cán bộ Lao động-Thương binh và Xã hội, cộng tác viên công tác xã hội,… hiểu biết và nhận thức sâu sắc hơn về tai nạn thương tích, bạo lực, xâm hại trẻ em, đuối nước trẻ em, từ đó năm bắt việc quan tâm đến trẻ em nhiều hơn trong thực tế./.
Tác giả bài viết: Phương Kiều - Đảng ủy xã Phước Hưng
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng