UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ ba - 12/04/2022 08:244190
Trong hai ngày 02-03/4/2022, UBND huyện Tuy Phước đã tổ chức thành công Giải bóng bàn, cầu lông Đại hội TDTT toàn huyện lần thứ IX-năm 2022. Tham gia giải có gần 100 VĐV tranh tài ở các nội dung đánh đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ của từng môn.
Ban Tổ chức trao giải cho các VĐV thi đấu
Đây là môn thi đấu thứ 4 và 5 trong 10 môn thi đấu của chương trình Đại hội TDTT huyện Tuy Phước lần thứ IX. Ngoài ra, công tác chuẩn bị các điều kiện của Ban tổ chức (BTC) giải được chuẩn bị chu đáo, khoa học; nhất là các biện pháp và điều kiện để thực hiện thích ứng linh hoạt và an toàn, đảm bảo công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
Sau hai ngày thi đấu khẩn trương, sôi nổi và hào hứng, giải thi đấu đã thành công tốt đẹp, đảm bảo an toàn tuyệt đối về công tác phòng chống dịch bệnh, góp phần tiếp tục tục động viên phong trào thi đua thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị năm 2022; đồng thời, tiếp tục thúc đẩy phong trào "Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại".
Kết thúc giải thi đấu, BTC giải đã trao 30 giải thưởng gồm 10 giải Nhất, 10 giải Nhì, 10 giải Ba, tiền thưởng cho các VĐV đạt giải và tuyển chọn VĐV tham gia thi đấu giải cấp tỉnh sắp đến./.
Tác giả bài viết: Tấn Hùng - Trung tâm VH-TT-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng