UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ bảy - 10/06/2023 10:126300
Chiều ngày 02/6, tại Phòng họp A- UBND huyện, đồng chí Huỳnh Nam - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã chủ trì buổi Lễ công bố và trao Quyết định của Chủ tịch UBND huyện về công tác cán bộ. Tham dự, có Thường trực HĐND huyện, lãnh đạo UBND huyện, Trưởng phòng Nội vụ huyện, lãnh đạo và cán bộ, công chức, viên chức Văn phòng HĐND và UBND huyện.
Tại buổi lễ, đồng chí Đoàn Tấn Hiến, Trưởng phòng Nội vụ huyện đã thông qua Quyết định số 3699/QĐ-UBND ngày 30/5/2023 của Chủ tịch UBND huyện về việc tiếp nhận và bổ nhiệm đồng chí Tạ Xuân Chiến – Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Tuy Phước đến công tác tại Văn phòng HĐND và UBND huyện, giữ chức vụ Phó Chánh Văn phòng HĐND&UBND huyện, kể từ ngày 01/6/2023.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Huỳnh Nam – Chủ tịch UBND huyện chúc mừng và mong muốn đồng chí Tạ Xuân Chiến trên cương vị mới tiếp tục nỗ lực cố gắng, phát huy phẩm chất, năng lực, kinh nghiệm công tác và tinh thần trách nhiệm của mình, đoàn kết thống nhất cùng với tập thể lãnh đạo, cán bộ, công chức Văn phòng HĐND và UBND huyện hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Tạ Xuân Chiến đã bày tỏ sự cảm ơn sâu sắc đến các đồng chí lãnh đạo UBND huyện đã tin tưởng, tín nhiệm giao nhiệm vụ, trọng trách mới cho cá nhân; đồng thời, hứa sẽ tiếp tục rèn luyện, phấn đấu, không ngừng học hỏi để nâng cao bản lĩnh chính trị, trình độ chuyên môn nghiệp vụ, đoàn kết cùng tập thể Văn phòng HĐND và UBND huyện hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng