UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 11/07/2022 13:423070
Nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022), ngày 07/7/2022, đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Phước Hiệp cùng Đoàn công tác đã đến thăm hỏi và tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thanh và mẹ Trần Thị Xuân Hương, thuộc xã Phước Hiệp.
Đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thăm hỏi sức khỏe Mẹ VNAH
Tại các gia đình đến thăm, các đồng chí lãnh đạo huyện, xã đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe các Mẹ và tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến các Mẹ, đồng thời ghi nhớ công ơn của các anh hùng, liệt sĩ, trong đó có người thân của các Mẹ VNAH đã cống hiến xương máu vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc. Qua đó, Đoàn gửi lời chúc các Mẹ VNAH sống vui, sống khỏe và tiếp tục giáo dục con cháu giữ vững truyền thống yêu nước của dân tộc.
Được biết hiện tại, toàn huyện có 6 Mẹ VNAH còn sống, trong thời gian sắp đến huyện sẽ thành lập các Đoàn để đến thăm các Mẹ VNAH còn lại trên địa bàn huyện./.
Tác giả bài viết: Tấn Hùng - Trung tâm VH-TT-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng