UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 08/06/2022 15:566900
Nhân Ngày Người cao tuổi Việt Nam (06/6) năm 2022, sáng ngày 02/6/2022, đồng chí Huỳnh Thị Anh Thảo - Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao (Thành viên Ban công tác người cao tuổi tỉnh) đến thăm, chúc thọ, trao thiếp mừng thọ và tặng quà cho các cụ tròn 100 tuổi và 90 tuổi ở xã Phước Thuận, cùng đi có đồng chí Nguyễn Văn Dũng – HUV, Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện, bà Trần Thị Minh Thâm - Trưởng ban BĐD Hội Người cao tuổi huyện và lãnh đạo địa phương.
Đ/c Huỳnh Thị Anh Thảo - Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao thăm, chúc thọ và tặng quà cụ ông Đào Xuân Bé thọ tròn 90 tuổi ở thôn Nhân Ân
Đến thăm gia đình các cụ cao tuổi, đồng chí Huỳnh Thị Anh Thảo - Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, điều kiện sinh hoạt, tinh thần của các cụ và chúc các cụ sống vui, sống khỏe và trường thọ; đồng chí cũng vui mừng phấn khởi khi các cụ tuổi đã cao nhưng vẫn minh mẫn, được con cháu chăm sóc tận tình, hiếu thảo; đồng chí cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm, chăm sóc hơn nữa tới lớp người cao tuổi trên địa bàn để các cụ “Sống vui, sống khỏe, sống có ích”, phát huy vai trò của người cao tuổi trong sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội, là tấm gương sáng cho con cháu, động viên con cháu tham gia phát triển sản xuất, xây dựng đời sống văn hóa ở địa phương.
Đ/c Cao Hoàng Mộng Tiên - UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm, chúc thọ và tặng quà cụ bà Nguyễn Thị Đấy thọ tròn 100 tuổi ở thôn Luật Chánh, xã Phước Hiệp
Cũng trong dịp này, toàn huyện có 20 cụ thọ tròn 100 tuổi và 216 cụ thọ tròn 90 tuổi được lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện và các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy đến thăm hỏi, chúc thọ, mừng thọ và tặng quà nhân Ngày Người cao tuổi Việt Nam (06/6) năm 2022./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng