UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 11/01/2023 09:243550
Sáng 28/12/2022, UBND xã Phước Hòa cùng các đơn vị liên quan tổ chức cưỡng chế thu hồi đất đối với 06 hộ dân (Nguyễn Thị Thanh Huyền, Mai Hoàng Tường, Trần Thị Đông, Huỳnh Văn Ký, Trương Văn Sướng, Nguyễn Văn Trung), trú ở thôn Huỳnh Giản Nam, xã Phước Hòa.
Qua rà soát, cơ quan chức năng xác định, 06 hộ dân đã lấn chiếm trái phép tổng cộng 775,8 m2 đất thuộc Khu kinh tế Nhơn Hội để xây nhà ở và quán kinh doanh ăn uống. Sau nhiều lần tuyên truyền, vận động nhưng các hộ trên không khắc phục vi phạm theo các quy định xử lý vi phạm hành chính của UBND xã Phước Hòa.
Lực lượng chức năng đã tiến hành tháo dỡ, di dời các tài sản trên đất của các hộ trên để khôi phục lại tình trạng ban đầu trước khi vi phạm và trả lại phần đất đã lấn chiếm theo quy định của pháp luật.
Việc tổ chức cưỡng chế được UBND xã Phước Hòa tiến hành đảm bảo đúng trình tự của pháp luật./.
Tác giả bài viết: Tấn Hùng - Trung tâm VH-TT-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng