UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 22/08/2022 13:505690
Ngày 16/8/2022, Đoàn công tác của UBND huyện Can Lộc, tỉnh Hà Tĩnh do đồng chí Đặng Trần Phong – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Can Lộc làm Trưởng đoàn, cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy Can Lộc, đại diện lãnh đạo các phòng, ban, lãnh đạo một số xã, thị trấn đã đến thăm và làm việc tại huyện Tuy Phước. Đón tiếp Đoàn công tác, về phía huyện Tuy Phước có đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, đại diện lãnh đạo các phòng, ban của huyện.
Huyện ủy Tuy Phước làm việc với Đoàn công tác của UBND huyện Can Lộc, tỉnh Hà Tĩnh
Theo Kế hoạch, Đoàn đã tham quan thực tế tại Hợp tác xã nông nghiệp Phước Hưng về mô hình sản xuất chuỗi và liên kết sản xuất giống và Công ty TNHH Giống gia cầm Minh Dư.
Kết thúc buổi làm việc, thay mặt Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước, đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện cảm ơn sự quan tâm, hỗ trợ của huyện Can Lộc đối với huyện nhà trong thời gian qua; đồng thời mong muốn mối quan hệ kết nghĩa giữa 2 địa phương sẽ tiếp tục được phát huy và phát triển lên một tầm cao mới, cùng hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau trên nhiều mặt công tác để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của 2 địa phương.
Lãnh đạo huyện Tuy Phước tặng quà lưu niệm cho Đoàn công tác huyện Can Lộc
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng