UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 14/04/2022 13:592000
Dưới ảnh hưởng của đợt mưa lớn kéo dài từ cuối tháng 3 đến đầu tháng 4/2022 đã làm nhiều diện tích lúa đang chuẩn bị thu hoạch bị ngập sâu, gây thiệt hại lớn cho người dân. Theo đó, Ban Thường vụ Huyện đoàn đã kịp thời điều động lực lượng ĐVTN, thanh niên lực lượng vũ trang của các xã, thị trấn nhanh chóng ra quân thu hoạch lúa cho bà con Nhân dân tại thôn Háo Lễ, xã Phước Hưng. Kết quả, hoạt động thu hút hơn 150 đoàn viên thanh niên tham gia hỗ trợ thu hoạch hơn 1hecta ruộng lúa chín bị ngập nước.
ĐVTN ra quân hỗ trợ thu hoạch lúa cho bà con Nhân dân
Ngoài ra, Ban Thường vụ Huyện đoàn đã chỉ đạo Đoàn các xã, thị trấn kịp thời phối hợp khảo sát diện tích lúa bị ngập nước tại địa phương; ưu tiên các hộ gia đình neo đơn, có hoàn cảnh khó khăn để tổ chức ra quân thu hoạch giúp bà con nhân dân giảm bớt thiệt hại.
Thực hiện lời dặn của Bác Hồ “Đâu cần thanh niên có, việc gì khó có thanh niên”, tuổi trẻ huyện nhà đã xắn tay hỗ trợ người dân thu hoạch giảm bớt thiệt hại. Có thể thấy rằng đây là những hoạt động hết sức ý nghĩa, thiết thực, thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ Tuy Phước, góp phần chung tay cùng chính quyền địa phương khắc phục khó khăn, giúp đỡ người dân ổn định cuộc sống.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng