UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 24/01/2024 09:195490
Nhân dịp sắp đến Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, sáng ngày 09/01/2024 tại Nhà Văn hóa xã Phước Thắng, Đoàn công tác do đồng chí Phạm Công Hoan – Phó Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Bình Định; đồng chí Võ Đồng Phong – Trưởng Ban phong trào UBMTTQVN tỉnh; đồng chí Trần Văn Nhựt - Phó Chủ tịch UBMTTQVN huyện Tuy Phước, cùng đơn vị tài trợ chị Lý Nhã Kỳ diễn viên Lãnh sự danh dự Romany, NSUT Việt Anh đã đến thăm, tặng quà Tết nhân ái Xuân Giáp Thìn 2024, cho 30 gia đình hộ nghèo và 30 em học sinh có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Phước Thắng.
Quang cảnh buổi trao quà đến các hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã
Được biết, Đoàn đã trao tặng 60 suất quà, mỗi suất trị giá 1.000.000 đồng tiền mặt với tổng trị giá 60 triệu đồng đến các gia đình hộ nghèo, học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở địa phương.Cùng với việc tặng quà, Đoàn đã ân cần thăm hỏi, chúc bà con Nhân dân và các em học sinh trên địa bàn xã Phước Thắng đón Tết cổ truyền của dân tộc thật vui tươi, ấm áp.
Mặc dù, món quà tuy không lớn nhưng là tấm lòng của các nhà hảo tâm trong việc chăm lo đến đời sống của người nghèo. Qua đây thể hiện truyền thống “Tương thân tương ái”, “Lá lành đùm lá rách” và sự quan tâm chia sẻ những khó khăn với bà con ở vùng sâu, vùng xa, góp phần chia sẻ, giúp các hộ gia đình đón Tết thêm vui tươi, đầm ấm, động viên bà con vươn lên trong cuộc sống.
Chị Lý Nhã Kỳ trao quà đến các hộ nghèo ở địa phương
Đại diện lãnh đạo địa phương gửi lời cảm ơn ghi nhận tấm lòng vàng của nhà tài trợ. Qua đó, mong muốn thời gian đến sẽ tiếp tục đón nhận sự quan tâm hỗ trợ để có thêm nguồn lực thực hiện tốt các hoạt động an sinh xã hội, chung tay giúp đỡ người nghèo, khó khăn vươn lên trong cuộc sống./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng