UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 15/05/2023 07:182600
Chiều ngày 19/04/2023, tại Nhà văn hóa thôn Kim Tây, xã Phước Hòa, huyện Tuy Phước, Hội Chữ thập huyện đã phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Định, CLB Ấm tình yêu thương thành phố Quy Nhơn và Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ Việt Nam đã tổ chức trao tặng 10 chiếc xe lăn cho 10 người dân khuyết tật có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Tuy Phước. Mỗi chiếc xe trị giá 3 triệu đồng, tổng giá trị trao đợt này 30 triệu đồng.
Ban tổ chức trao tặng xe lăn cho thân nhân người khuyết tật và người khuyết tật
Tại đây, Ban tổ chức đã hướng dẫn người khuyết tật và người thân của người khuyết tật cách sử dụng xe lăn an toàn, đúng kỹ thuật, đồng thời mong muốn với chiếc xe lăn được trao sẽ giúp người khuyết tật thuận lợi hơn trong việc di chuyển và sinh hoạt,…/.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng