UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 15/05/2023 07:182630
Chiều ngày 19/04/2023, tại Nhà văn hóa thôn Kim Tây, xã Phước Hòa, huyện Tuy Phước, Hội Chữ thập huyện đã phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Định, CLB Ấm tình yêu thương thành phố Quy Nhơn và Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ Việt Nam đã tổ chức trao tặng 10 chiếc xe lăn cho 10 người dân khuyết tật có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Tuy Phước. Mỗi chiếc xe trị giá 3 triệu đồng, tổng giá trị trao đợt này 30 triệu đồng.
Ban tổ chức trao tặng xe lăn cho thân nhân người khuyết tật và người khuyết tật
Tại đây, Ban tổ chức đã hướng dẫn người khuyết tật và người thân của người khuyết tật cách sử dụng xe lăn an toàn, đúng kỹ thuật, đồng thời mong muốn với chiếc xe lăn được trao sẽ giúp người khuyết tật thuận lợi hơn trong việc di chuyển và sinh hoạt,…/.
V/v phê duyệt Báo cáo kinh tế - kỹ thuật & Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Công trình: Nâng cấp, mở rộng tuyến giao thông từ ngã ba Lộc Tây đến giáp đường nội đồng xã Phước Sơn
Về việc thành lập Ban Chỉ huy phòng chống thiên tai & TKCN năm 2024 tại công trình đập dâng Thông Chín, xã Phước Lộc thuộc Xí nghiệp Thủy lợi IV quản lý