UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 27/04/2023 14:562580
Ngày 17/4/2023, Đoàn Thanh niên Công an huyện phối hợp Huyện đoàn Tuy Phước, Trường THPT Nguyễn Diêu tổ chức hỗ trợ, hướng dẫn cho 500 em học sinh lớp 12 cài đặt ứng dụng VNiED kích hoạt tài khoản định danh điện tử mức 1, mức 2.
Làm căn cước công dân tại nhà cho người già, người khuyết tật
Theo đó, xác định chuyển đổi số Quốc gia là nhiệm vụ trọng tâm, lâu dài để tạo đà phát triển xã hội số. Phát huy vai trò xung kích, sáng tạo của tuổi trẻ, thời gian qua, Đoàn Thanh niên Công an huyện Tuy Phước đã và đang tích cực ra quân, phối hợp với các lực lượng có liên quan đẩy mạnh tuyên truyền, triển khai nhiều hoạt động sáng tạo trong việc cấp căn cước công dân, cấp tài khoản định danh điện tử và kích hoạt tài khoản định danh điện tử cho người dân, nhằm thực hiện có hiệu quả Đề án 06 của Chính phủ.
Hỗ trợ học sinh kích hoạt định danh điện tử
Đồng thời, Đoàn Thanh niên Công an huyện đã phối hợp Đội CSQLHC về TTXH Công an huyện, Công an các xã, Đoàn Thanh niên các xã Phước Sơn, Phước Thuận, Phước Nghĩa tổ chức “Ngày thứ 7 tình nguyện” với hoạt động đi đến từng nhà người dân già yếu, khuyết tật không đi lại được trên địa bàn các xã để làm căn cước công dân nhằm giúp bà con thuận tiện hơn trong các giao dịch dân sự. Kết quả, đã thực hiện được 59 trường hợp.
Trong thời gian tới, Đoàn thanh niên Công an huyện sẽ tiếp tục tổ chức các hoạt động nhằm hướng dẫn kích hoạt tài khoản định danh điện tử, hỗ trợ cấp căn cước công dân, cấp tài khoản định danh điện tử cho Nhân dân để Đề án 06 được cụ thể hóa tốt nhất trong việc xác thực, kết nối các dữ liệu, khai thác phục vụ có hiệu quả các nhiệm vụ kinh tế – xã hội, tạo thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng