UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ ba - 06/02/2024 07:492140
Sáng ngày 30/01/2024, đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, tặng quà và chúc Tết các cơ quan phát thanh, truyền hình, thông tấn, báo chí trên địa bàn tỉnh nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024. Cùng đi có các đồng chí lãnh đạo các phòng, ban, ngành, đại diện UBMTTQVN huyện.
Đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà và chúc Tết các cơ quan phát thanh, truyền hình, thông tấn, báo chí trên địa bàn tỉnh
Đến thăm và chúc tết tại Đài Phát thanh và Truyền hình Bình Định, Báo Bình Định, Báo Nhân dân, Báo Thanh Niên, Báo Tuổi trẻ, Thông tấn xã Việt Nam tại Bình Định, lãnh đạo UBND huyện Tuy Phước trân trọng ghi nhận sự đóng góp tích cực của các cơ quan phát thanh, truyền hình, thông tấn, báo chí trong việc kịp thời phản ảnh, thông tin các sự kiện kinh tế - xã hội của huyện đến bạn đọc trong, ngoài tỉnh thời gian qua.
Nhân dịp tết cổ truyền của dân tộc, đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện gửi lời chúc đến các đồng chí lãnh đạo cơ quan, đơn vị, đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên, công nhân viên các cơ quan thông tấn, báo chí đón tết vui vẻ, hạnh phúc. Đồng thời, mong muốn các đơn vị, nhà báo tiếp tục đồng hành cùng với huyện, cung cấp cho bạn đọc những thông tin quan trọng, tuyên truyền chủ trương, đường lối, chính sách của Đảng, pháp luật Nhà nước, về tình hình phát triển kinh tế - xã hội, cũng như các định hướng phát triển của huyện trong thời gian tới đến với Nhân dân, bạn đọc trong và ngoài tỉnh./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng