UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ bảy - 11/03/2023 11:032660
Nhân kỷ niệm 1983 năm cuộc khởi nghĩa Hai Bà Trưng và 113 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (08/3/1910- 08/3/2023). Sáng ngày 08/3/2023, đồng chí Nguyễn Đình Thuận - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng ban Ban Vì sự tiến bộ phụ nữ huyện, cùng các đồng chí lãnh đạo phòng, ban, ngành của huyện đã đến thăm và tặng quà cho cán bộ, công chức Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện.
Đồng chí Nguyễn Đình Thuận - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy tặng hoa chúc mừng Hội LHPN huyện
Thay mặt lãnh đạo huyện, đồng chí Nguyễn Đình Thuận – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy chúc lãnh đạo và cán bộ, công chức của Hội và phụ nữ trong toàn huyện luôn tươi trẻ, khoẻ mạnh; tiếp tục thực hiện tốt các phong trào thi đua, các cuộc vận động của Hội gắn với đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; lập nhiều thành tích mới trong phong trào thi đua “Phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc”; cuộc vận động “Rèn luyện 4 phẩm chất đạo đức: tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang”; cuộc vận động “Xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch”,… khẳng định vai trò, vị trí của mình trong sự nghiệp xây dựng và phát triển quê hương.
Nhân dịp này, đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Anh - Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện đã cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo Huyện ủy-HĐND-UBND-UBMTTQ Việt Nam huyện đến sự nghiệp phát triển của phụ nữ huyện nhà và hứa sẽ tiếp tục phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được giao trong thời gian tới./.
Tác giả bài viết: Thanh Trúc - Phòng LĐ-TB&XH huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng