UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 26/06/2023 14:501670
Chiều ngày 16/6/2023, Khối cơ quan hành chính sự nghiệp Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh phối hợp với UBND xã Phước An tổ chức nghiệm thu và hỗ trợ kinh phí xây dựng nhà ở Đại đoàn kết cho gia đình ông Nguyễn Văn Tho (55 tuổi), đối tượng hộ nghèo hiện ở thôn An Sơn 1. Tham dự có ông Thái Minh Trí - Phó Trưởng ban Ban Thi đua - Khen thưởng tỉnh, ông Vũ Bá Toản, đại diện Khối cơ quan hành chính sự nghiệp Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh (Trưởng khối) cùng đại diện lãnh đạo các ngành, hội đoàn thể huyện và xã Phước An.
Ông Vũ Bá Toản, Phó Giám đốc Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa trao tiền hỗ trợ cho ông Nguyễn Văn Tho ở thôn An Sơn 1, xã Phước An
Ngôi nhà được xây dựng trên diện tích 90m2 và thi công theo kết cấu nhà cấp 4 với tổng kinh phí xây dựng trên 220 triệu đồng, trong đó Khối cơ quan hành chính sự nghiệp Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh hỗ trợ 70 triệu đồng. Ngoài ra, tại buổi lễ nghiệm thu, các đơn vị còn tặng gia đình ông Tho một số vật dụng phục vụ sinh hoạt gia đình với tổng giá trị 05 triệu đồng.
Phát biểu tại lễ bàn giao, ông Vũ Bá Toản, đại diện Khối cơ quan hành chính sự nghiệp Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh cho biết đây là hoạt động thường xuyên của Khối trong những năm qua, cùng đồng hành, chung tay với các cấp chính quyền địa phương trong tỉnh giúp đỡ những hộ nghèo, hộ cận nghèo, gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống, góp phần đảm bảo an sinh xã hội và giảm nghèo bền vững. Số tiền ủng hộ các gia đình để có điều kiện xây dựng lại nhà ở là từ nguồn đóng góp của những tấm lòng nhân ái của tập thể cán bộ, công nhân viên và người lao động trong Khối, đồng chí cũng mong chính quyền các địa phương tiếp tục quan tâm, giúp đỡ các hộ để họ ổn định cuộc sống, phát triển sản xuất, thoát nghèo bền vững.
Quang cảnh buổi lễ bàn giao và trao tiền hỗ trợ
Nhân dịp này, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Phước An cũng đã trao tặng cho gia đình ông Nguyễn Văn Tho số tiền 01 triệu đồng./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng