UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ ba - 18/07/2023 10:391410
Thực hiện Chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2023; Kế hoạch số 17-KH/HĐTN ngày 31/5/2023 của Ban Thường vụ Huyện đoàn về việc tổ chức Chương trình “Tiếp sức mùa thi” năm 2023. Ban Thường vụ Huyện đoàn chỉ đạo Đoàn các xã: Phước Sơn, Phước Quang, Phước Hòa, Phước Hưng, thị trấn Tuy Phước, thị trấn Diêu Trì, Phước Thắng, Phước Nghĩa, Phước Lộc và Phước Hiệp phối hợp ra quân “Tiếp sức mùa thi” kỳ thi tốt nghiệp THPT quốc gia từ ngày 26-29/6/2023, tại các điểm trường THPT trên địa bàn huyện. Kết quả, đã thành lập 05 đội TNTN với hơn 100 đoàn viên thanh niên tham gia hỗ trợ.
Tại các điểm tiếp sức mùa thi, các bạn đoàn viên thanh niên đã phối hợp với lực lượng Công an phân luồng đảm bảo an ninh trật tự, an toàn giao thông tại khu vực các điểm thi; cung cấp nước uống; phát khẩu trang miễn phí, hướng dẫn các em học sinh hoàn thành thủ tục thi; tiếp sức các dụng cụ học tập và tham gia đội hỗ trợ đưa thí sinh tới điểm thi khi có nhu cầu.
Đây là hoạt động định kỳ hằng năm thể hiện vai trò xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ Tuy Phước nhằm góp phần động viên các em học sinh bước vào kỳ thi với quyết tâm đạt kết quả cao nhất./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng