UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ bảy - 25/11/2023 16:40890
Sáng ngày 19/11/2023, sau khi nước lũ rút Ban Thường vụ Huyện đoàn đã phối hợp với Trung đoàn cảnh sát cơ động Nam Trung bộ xuống địa bàn 02 xã Phước Hoà và xã Phước Thắng hỗ trợ Nhân dân khai thông cống rãnh, nạo vét kênh mương, thu gom bèo tây, cắt tỉa cây cối bị ngã đổ và hỗ trợ dọn dẹp bùn đất đọng lại tại khuôn viên các trường học trên địa bàn. Hoạt động thu hút hơn 100 chiến sĩ cảnh sát, ĐVTN tham gia hỗ trợ.
Được biết, địa bàn xã Phước Hòa, Phước Thắng là 02 xã khu Đông của huyện dễ ngập lụt và khó tiêu úng khi mùa mưa tới. Đây là hoạt động nằm chương trình “Tình nguyện mùa Đông – Xuân tình nguyện” năm 2023, thể tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ huyện nhà trong chung tay khắc phục hậu quả của thiên tai./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng