Tuy Phước: Tổ chức Hội nghị tuyên truyền pháp luật về ATGT và phiên tòa giả định xử lý thanh niên “Vi phạm quy định về điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ”
UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 13/12/2023 07:56940
Chiều ngày 02/12/2023, tại Nhà thi đấu đa năng Trường THPT số 1 Tuy Phước, BTV Huyện đoàn phối hợp với Công an huyện, Head HONDA Hồng Phước tổ chức Hội nghị tuyên truyền pháp luật về ATGT và phiên tòa giả định xử lý thanh niên “Vi phạm quy định về điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ”. Hoạt động với sự tham gia của hơn 500 bạn ĐVTN, học sinh trường THPT số 1 Tuy Phước và THPT Xuân Diệu.
Trong khuôn khổ chương trình đã diễn ra các nội dung như sau: Phiên tòa giả định tái hiện lại phiên tòa có thật về việc xử lý người điều khiển phương tiện tham gia giao thông chưa đủ tuổi, chưa có giấy phép lái xe được phụ huynh giao phương tiện tham gia giao thông gây tai nạn chết người; báo cáo viên Công an huyện tuyên truyền Luật ATGT đường bộ, một số quy tắc tham gia giao thông an toàn và những hậu quả của tai nạn giao thông để lại; báo cáo viên Head HONDA Hồng Phước tập huấn kỹ thuật lái xe an toàn và trao 19 giải thưởng cuộc thi trực tuyến tìm hiểu luật ATGT đường bộ.
Hoạt động diễn ra trong không khí trang nghiêm và vui tươi đã góp phần trang bị, củng cố cho các em học sinh, ĐVTN các kiến thức, quy tắc khi tham gia giao thông và những quy định hình sự đối với trường hợp chưa đủ tuổi tham gia giao thông gây tai nạn;…./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng