UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 13/12/2023 08:101880
Chiều ngày 04/12/2023, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã tổ chức Hội nghị phản biện xã hội Dự thảo Nghị quyết của HĐND huyện về phát triển KTXH năm 2024. Tham dự hội nghị phản biện, có đại diện các tổ chức thành viên của Mặt trận, đại diện các phòng, ban ngành, đơn vị liên quan.
Đồng chí Trần Văn Nhựt – Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện phát biểu ghi nhận các ý kiến đóng góp của đại biểu tại Hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu tham dự đã bày tỏ quan điểm việc ban hành Nghị quyết của HĐND huyện về nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2024 là hết sức cần thiết nhằm góp phần thực hiện thành công các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương trong thời gian tới. Các đại biểu về cơ bản thống nhất với báo cáo đánh giá chung tình hình thực hiện kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội năm 2023, rút ra được những tồn tại, hạn chế, nguyên nhân và bài học kinh nghiệm để từ đó đề ra mục tiêu, chỉ tiêu, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội năm 2024 trên địa bàn huyện và thống nhất với các chỉ tiêu chủ yếu, nhiệm vụ và giải pháp trọng tâm mà Dự thảo Nghị quyết về nhiệm vụ phát triển kinh tế- xã hội, quốc phòng- an ninh năm 2024 của HĐND huyện đề ra.
Kết thúc hội nghị, đồng chí Trần Văn Nhựt – Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã ghi nhận, đánh giá cao các ý kiến góp ý của các đại biểu đồng thời tiếp thu và sẽ tổng hợp, báo cáo cơ quan có thẩm quyền điều chỉnh một số nội dung được các đại biểu góp ý theo đúng quy định./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng