UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 24/02/2023 14:231910
Thực hiện Chương trình công tác Đoàn và phong trào TTN năm 2023; sáng ngày 18/02/2023, Ban Thường vụ Huyện đoàn đã ra quân thực hiện Công trình thanh niên “Bê tông nông thôn - chung tay xây dựng nông thôn mới nâng cao” tại thôn Văn Quang, xã Phước Quang, huyện Tuy Phước. Hoạt động thu hút 20 ĐVTN tình nguyện tham gia hỗ trợ.
ĐVTN tham gia xây dựng công trình
Tại chương trình, các đoàn viên thanh niên thực hiện bê tông hóa tuyến đường dài hơn 500m từ trụ sở thôn Văn Quang đến nghĩa trang nhân dân của thôn, góp phần thay đổi diện mạo của địa phương và tạo điều kiện đi lại thuận lợi cho người dân. Đồng thời, hoạt động góp phần thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ huyện nhà và được đông đảo bà con Nhân dân đồng tình ủng hộ.
Được biết, kinh phí thực hiện chương trình vận động từ nguồn đóng góp của bà con Nhân dân./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng