UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 30/01/2023 14:124060
Sáng ngày 17/01/202, Hội Người mù huyện tổ chức Chương trình “Tết nghĩa tình - Xuân Quý Mão năm 2023” cho hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão năm 2023. Tham dự, có ông Nguyễn Hùng Thanh, Chủ tịch Hội Người mù tỉnh Bình Định; ông Tạ Xuân Chiến, Phó Chủ tịch UBMTTQVN huyện; ông Cáp Văn Quang, Chủ tịch Hội Người mù huyện và đông đảo hội viên Hội người mù huyện.
Ông Nguyễn Hùng Thanh, Chủ tịch Hội Người mù tỉnh Bình Định và ông Cáp Văn Quang, Chủ tịch Hội Người mù huyện tặng quà Tết cho các hội viên có hoàn cảnh ĐBKK trên địa bàn huyện
Tại Chương trình, từ nguồn hỗ trợ của Tỉnh hội và các mạnh thường quân, Hội người mù huyện đã trao tặng 25 suất quà cho hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, mỗi suất quà trị giá 600.000 đồng, gồm 500.000 đồng tiền mặt và suất quà trị giá 100.000 đồng.
Được biết, nhằm tạo điều kiện cho hội viên mù vui xuân, đón Tết cổ truyền của dân tộc - Xuân Quý Mão năm 2023, Hội người mù huyện đã tích cực kêu gọi, vận động tặng 50 suất quà cho hội viên, mỗi suất trị giá 250.000 đồng. Các phần quà tuy nhỏ bé, giá trị vật chất không lớn nhưng mang lại giá trị tinh thần vô cùng quan trọng trongmỗidịp tết đến xuân về, động viên những người mù và gia đình có được niềm vui, cố gắng vượt qua khó khăn, mặc cảm vươn lên trong cuộc sống./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng