UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 29/05/2023 07:151950
Chiều ngày 17/5/2023, tại Nhà Văn hóa xã Phước Thắng, Phòng Lao động - TB&XH huyện phối hợp với Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội Bình Định và BGH Trường THCS Phước Thắng tổ chức Hội nghị truyền thông tăng cường nhận thức, kỹ năng xử lý áp lực căng thẳng và kỹ năng sử dụng mạng internet an toàn cho trẻ em năm 2023. Về tham dự Hội nghị, có lãnh đạo UBND, cán bộ theo công tác trẻ em xã Phước Thắng, Lãnh đạo, giáo viên chủ nhiệm và gần 150 em học sinh Trường THCS Phước Thắng.
Quang cảnh buổi truyền thông
Tại hội nghị, đại biểu và các em học sinh đã được tìm hiểu về một số nội dung, như: Giới thiệu về Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội; các kỹ năng xử lý áp lực căng thẳng, kỹ năng sử dụng mạng internet an toàn; Những rủi ro tiềm ẩn với trẻ em trên không gian mạng; Bảo vệ, hỗ trợ trẻ em tương tác lành mạnh, sáng tạo trên môi trường mạng. Đồng thời, còn được tư vấn, hướng dẫn các kiến thức và kỹ năng bảo vệ, chăm sóc trẻ em để phòng ngừa xâm hại trẻ em,…./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng