UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 22/05/2023 09:232500
Ngày 09/5/2023, Phòng Lao động - TB&XH huyện phối hợp với Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội Bình Định tổ chức tổ chức Hội nghị tuyên truyền tại cộng đồng về công tác trợ giúp người cao tuổi cho gần 150 đại biểu là Thường trực Ban đại diện Hội Người cao tuổi huyện; Lãnh đạo UBND, các hội đoàn thể và người cao tuổi ở các xã: Phước Quang, Phước Hòa, Phước Thắng, Phước Thuận, Phước Nghĩa, thị trấn Tuy Phước và thị trấn Diêu Trì.
Quang cảnh hội nghị tuyên truyền tại Nhà văn hóa xã Phước Thắng
Tại hội nghị, các đại biểu đã được tìm hiểu về một số nội dung, như: Luật và các chính sách liên quan đến người cao tuổi; trách nhiệm của gia đình, cộng đồng và xã hội trong chăm sóc, phụng dưỡng người cao tuổi; những hoạt động chăm sóc, nuôi dưỡng và phục hồi chức năng cho người cao tuổi, người khuyết tật tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội; Đề án Xã hội hóa đang được thực hiện tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội.
Người cao tuổi tham gia thảo luận tại Hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu còn được tư vấn các chính sách trợ giúp cho người cao tuổi; điều kiện, thủ tục tiếp nhận vào cơ sở trợ giúp với người cao tuổi thuộc hộ nghèo, không có người có nghĩa vụ và quyền phụng dưỡng, không có điều kiện sống ở ngoài cộng đồng; Kết nối, trợ giúp chuyển tuyến và cung cấp các dịch vụ công tác xã hội phù hợp với nhu cầu của người cao tuổi,…../.
V/v phê duyệt Báo cáo kinh tế - kỹ thuật & Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Công trình: Nâng cấp, mở rộng tuyến giao thông từ ngã ba Lộc Tây đến giáp đường nội đồng xã Phước Sơn
Về việc thành lập Ban Chỉ huy phòng chống thiên tai & TKCN năm 2024 tại công trình đập dâng Thông Chín, xã Phước Lộc thuộc Xí nghiệp Thủy lợi IV quản lý