Trong năm 2016, mặc dù thời tiết, khí hậu diễn biến khó lường, nhất là 5 đợt lũ liên tiếp kéo dài xảy ra trên địa bàn huyện, các nguồn lực đầu tư hạn hẹp khó khăn. Nhưng dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của tỉnh, cùng với sự đoàn kết, thống nhất cao của cấp ủy Đảng, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể, đặc biệt là vai trò tham mưu của Ban CHQS huyện cho Huyện ủy, UBND huyện trong lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ tuyển quân năm 2016; tổ chức quán triệt, triển khai đồng bộ các chỉ thị, nghị quyết của cấp ủy Đảng các cấp về nhiệm vụ quốc phòng, quân sự ở địa phương, thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh, tăng cường củng cố tiềm lực quốc phòng, xây dựng khu vực phòng thủ huyện ngày càng vững chắc, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới; xây dựng, củng cố nền quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân; tổ chức thành công diễn tập khu vực phòng thủ huyện và diễn tập chiến đấu phòng thủ cho 3 xã, thị trấn đạt kết quả tốt, được cấp trên đánh giá cao; hoàn thành tốt nhiệm vụ huấn luyện, luyện tập, diễn tập, giáo dục quốc phòng, an ninh và phổ biến tuyên truyền pháp luật cho cán bộ và nhân dân. Lực lượng vũ trang trưởng thành về tư tưởng và tổ chức, có bản lĩnh chính trị vững vàng, sẵn sàng nhận và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao…. Những kết quả đạt được trong thực hiện nhiệm vụ quốc phòng, quân sự năm 2016, BCH Quân sự huyện Tuy Phước đã được Chủ tịch UBND tỉnh tặng thưởng cờ thi đua xuất sắc dẫn đầu các huyện thị xã, thành phố trong phong trào thi đua quyết thắng năm 2016.
Phát biểu kết luận Hội nghị, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Đình Thuận biểu dương, đánh giá cao nỗ lực của các cấp, ngành và địa phương trong thực hiện công tác quốc phòng, quân sự năm 2016. Đồng thời nhấn mạnh: Năm 2017, nhiệm vụ, công tác quốc phòng, quân sự năm 2017 có những yêu cầu mới, chất lượng đòi hỏi ngày càng cao, để thực hiện thắng lợi nhiệm quốc phòng, quân sự địa phương năm 2017, nhất là hoàn thành chỉ tiêu giao quân. Các cấp ủy Đảng, chính quyền, địa phương và lực lượng vũ trang huyện cần tiếp tục quán triệt thực hiện nghiêm các chỉ thị, nghị quyết của Đảng; triển khai hiệu quả chỉ thị của Tỉnh ủy, UBND tỉnh, mệnh lệnh của BCH Quân sự tỉnh về nhiệm vụ quốc phòng, quân sự; triển khai thực hiện tốt Đề án Bảo đảm Quốc phòng của huyện, giai đoạn 2015 - 2020”; kết hợp chặt chẽ phát triển KT –XH gắn với củng cố QP – AN,…
Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Đình Thuận trao giấy Giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác quân sự - quốc phòng năm 2016
Nhân dịp này, 1 tập thể, 4 cá nhân được UBND tỉnh tặng Bằng khen, 7 tập thể, 6 cá nhân đã được Chủ tịch UBND huyện tặng Giấy khen có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua quyết thắng năm 2016.
Tác giả bài viết: Thanh Thủy
Ý kiến bạn đọc