UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 08/02/2023 07:553340
Nhân kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/02/1930-03/02/2023), sáng 03/02/2023, Đoàn của tỉnh do đồng chí Hồ Quốc Dũng - Ủy viên BCH TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm Trưởng đoàn; đoàn của huyện do đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm Trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tại Nhà lưu niệm Chi bộ Đề Pô Diêu Trì.
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tại Nhà lưu niệm Chi bộ Đề Pô Diêu trì
Chi bộ Đề Pô Diêu Trì được thành lập vào tháng 03/1939, tại nhà đồng chí Nguyễn Đình Thụ, cách Đề Pô Diêu Trì 200 m về phía Đông-Nam (nay thuộc thôn Ngọc Thạnh 2, xã Phước An, huyện Tuy Phước). Chi bộ do đồng chí Nguyễn Đình Thụ làm Bí thư, là chi bộ đảng đầu tiên của công nhân ga Diêu Trì, của ngành đường sắt Bình Định và cũng là tổ chức tiền thân của Đảng bộ huyện Tuy Phước ngày nay.
Tại nhà lưu niệm, các đồng chí đã thành kính dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các đồng chí đảng viên đầu tiên của chi bộ; tham quan các gian trưng bày hiện vật lịch sử và ôn lại truyền thống cách mạng hào hùng của các thế hệ đảng viên đi trước.
Nhân dịp xuân Quý Mão 2023, thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Hồ Quốc Dũng - Ủy viên BCH TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chúc Tuy Phước tiếp tục phát huy tốt truyền thống cách mạng, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần thúc đẩy phát triển KT-XH ở địa phương./.
Tác giả bài viết: Tấn Hùng - Trung tâm VH-TT-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng