UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 27/10/2022 14:592220
Ngày 18/10/2022, Công an huyện Tuy Phước nhận được Thư cảm ơn của chị Nguyễn Thị Phương Thảo, Lê Dương Thảo Nhi, Ngô Thị Tú Phương về việc lực lượng Cảnh sát hình sự, đặc biệt là đồng chí Nguyễn Quốc Hội và đồng chí Nguyễn Duy Phú đều là cán bộ Đội Cảnh sát hình sự đã nhanh chóng điều tra, làm rõ, thu hồi tài sản trả lại cho người bị hại.
Tang vật thu hồi được trả lại cho người bị hại
Trước đó, vào rạng sáng ngày 27/8/2022, chị Thảo, Nhi và Phương đều là tu sĩ học tại Trường trung cấp phật học – tu viện Nguyên Thiều thuộc thôn Đại Lễ, xã Phước Hiệp ngủ dậy phát hiện kẻ gian lấy mất 04 điện thoại di động, gồm: 01 điện thoại Iphone 11 Pro, 01 điện thoại Iphone 7 Plus, 01 điện thoại Iphone 6, 01 điện thoại hiệu Readme 6i, tổng trị giá tài sản thiệt hại khoảng 38,9 triệu đồng nên báo cáo với Cơ quan Công an điều tra làm rõ.
Với tinh thần tích cực khẩn trương, vì Nhân dân phục vụ, lực lượng Cảnh sát hình sự, chủ công là đồng chí Nguyễn Quốc Hội và đồng chí Nguyễn Duy Phú đã lần theo dấu vết, áp dụng các biện pháp nghiệp vụ điều tra làm rõ đối tượng thực hiện vụ trộm nói trên, thu hồi 3/4 điện thoại trả lại cho người bị hại. Vụ việc Cơ quan CSĐT Công an huyện tiếp tục điều tra làm rõ, xử lý nghiêm theo quy định./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng