UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 25/04/2024 16:372030
Từ ngày 04/5/2024 đến ngày 05/5/2024, tại Trung tâm Y tế huyện Tuy Phước (Số 66 Đào Tấn, thị trấn Tuy Phước, huyện Tuy Phước) UBND huyện phối hợp Hội đồng hương Tuy Phước tại TP. Hồ Chí Minh tổ chức khám, mổ mắt miễn phí cho bà con có bệnh lý đục thủy tinh thể, mộng thịt mắt.
Theo đó, Bệnh nhân được hỗ trợ toàn bộ chi phí khám và mổ mắt, do đội ngũ Bác sĩ đầu ngành về mắt tại các bệnh viện: Bệnh viện Phạm Ngọc Thạch-TP Hồ Chí Minh, Bệnh viện Mắt Tây Nam phẫu thuật theo phương pháp Phaco. UBND huyện Tuy Phước thông báo đến bà con Nhân dân được biết và đăng ký tham gia, cụ thể như sau: - Cách 1. Đăng ký danh sách tại Trạm Y tế hoặc Nhân viên y tế thôn, khu phố. - Cách 2. Qua đường link https://forms.gle/eLLJ8QFwAHJT7sTi7 Hoặc quét mã QR như hình Thời hạn đăng ký: Từ ngày Thông báo đến hết ngày 30/4/2024./.
Tác giả bài viết: Thanh Trúc - Phòng VH-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng