UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 11/08/2022 09:473680
Chiều ngày 01/8/2022, đồng chí Nguyễn Văn Dũng - Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện, Phó Trưởng Ban Điều hành BVTE huyện đã đến thăm viếng và chia buồn cùng gia đình trường hợp cháu Nguyễn Nhật Trí, ở thôn An Sơn 2, xã Phước An, tử vong do mắc bệnh hiểm nghèo. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Ngọc Tú - Phó Chủ tịch UBND xã và các đồng chí lãnh đạo ban, ngành, hội, đoàn thể xã Phước An.
Đ/c Nguyễn Văn Dũng - Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện và đ/c Nguyễn Ngọc Tú - Phó Chủ tịch UBND xã trao kinh phí hỗ trợ đến gia đình cháu Nguyễn Nhật Trí, ở thôn An Sơn 2, xã Phước An
Được biết, cháu Nguyễn Nhật Trí, sinh năm 2015 là con anh Nguyễn Quốc Trọng, ở thôn An Sơn 2, xã Phước An. Vào khoảng 8 giờ ngày 31/7/2022, cháu Trí lên cơn sốt, gia đình có đưa cháu đến Bệnh viện đa khoa tỉnh điều trị nhưng đến 20 giờ 30 phút cùng ngày cháu đã không qua khỏi. Được biết, cách đây hai tháng, cháu Trí bị chó cắn nhưng gia đình chỉ tiêm 01 mũi vacxin phòng bệnh dại. Hoàn cảnh gia đình cháu Trí rất khó khăn, cha đi làm thuê, mẹ ở nhà chăm sóc em nhỏ, không có thu nhập ổn định.
Đến thăm và chia buồn cùng gia đình, Quỹ Bảo trợ trẻ em huyện và xã đã hỗ trợ gia đình kinh phí 1,5 triệu đồng nhằm chia sẻ một phần khó khăn của gia đình.
Mong rằng, các bậc phụ huynh và gia đình quan tâm hơn nữa đến trẻ em, nhất là trong dịp hè, khi các cháu có những triệu chứng lạ cần đưa đến các cơ sở y tế gần nhất để được tư vấn, can thiệp kịp thời./.
Tác giả bài viết: Thanh Trúc - Phòng LĐ-TB&XH huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng