UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 15/08/2022 08:224050
Ngày 05/8/2022, Ban Điều hành Bảo vệ trẻ em huyện Tuy Phước tổ chức bế giảng các lớp dạy bơi miễn phí cho trẻ em trên địa bàn huyện. Tham dự, có đồng chí Nguyễn Văn Dũng - Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện, Phó Trưởng Ban Điều hành Bảo vệ trẻ em huyện, các đồng chí lãnh đạo các phòng, ban, ngành là thành viên Ban Điều hành Bảo vệ trẻ em huyện và 90 trẻ em trên địa bàn thị trấn Diêu Trì, thị trấn Tuy Phước, Phước An, Phước Hưng và Phước Quang tham gia khóa học.
Đồng chí Nguyễn Văn Dũng - Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện, Phó Trưởng Ban Điều hành Bảo vệ trẻ em huyện phát biểu bế giảng
Được biết, trong năm 2022, từ nguồn kinh phí hỗ trợ của Sở Lao động - TB&XH, Quỹ Bảo trợ trẻ em huyện, xã và nguồn xã hội hóa, trên địa bàn huyện đã tổ chức mở 4 lớp dạy bơi miễn phí cho trẻ em, với tổng kinh phí trên 32 triệu đồng.
Qua kiểm tra đánh giá kỹ năng thực hành bơi dưới nước, tất cả các em tham gia khóa học đã hoàn thành tốt và được cấp chứng nhận hoàn thành khóa học.
Đồng chí Nguyễn Văn Dũng - Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện, Phó Trưởng Ban Điều hành Bảo vệ trẻ em huyện trao Giấy chứng nhận hoàn thành khóa học cho trẻ em
Việc mở các lớp dạy bơi trên địa bàn huyện nhằm góp phần hạn chế tỷ lệ trẻ em bị tai nạn thương tích do đuối nước; trang bị kiến thức cơ bản về bơi lội cho trẻ, thực hành bơi dưới nước; hướng dẫn kỹ năng sơ cấp cứu, kiến thức an toàn dưới nước và cách xử lý khi gặp các tình huống bị đuối nước hoặc thấy người khác đuối nước, góp phần phòng, chống tai nạn thương tích trẻ em trong thời gian tới./.
Tác giả bài viết: Thanh Trúc - Phòng LĐ-TB&XH huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng