UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ ba - 26/07/2022 21:533290
Chiều ngày 16/7/2022, Phòng Lao động - TB&XH huyện phối hợp với Công ty TNHH BIXACO Việt Nam tại Bình Định, Công ty EDUGO tại Bình Định, Trung tâm đào tạo và cung ứng nhân lực hàng không Việt Nam, Trường Đại học Quang Trung tổ chức Chương trình tư vấn hướng nghiệp và việc làm tại Hội trường UBND xã Phước Quang, chương trình thu hút gần 50 đoàn viên, thanh niên, người lao động trên địa bàn xã Phước Quang.
Ông Tống Quang Hải - Giám đốc Trung tâm đào tạo và cung ứng nhân lực hàng không Việt Nam tư vấn, hướng nghiệp lĩnh vực hàng không
Chương trình tư vấn hướng nghiệp và việc làm được tổ chức đã góp phần tạo dựng cầu nối giữa các doanh nghiệp với các bạn đoàn viên, thanh niên, người lao động trong vấn đề việc làm. Tại chương trình, các bạn đoàn viên, thanh niên và người lao động đã được tìm hiểu nhiều nội dung về hướng nghiệp và việc làm, về thị trường lao động qua việc lắng nghe, tiếp xúc và tìm hiểu sâu hơn những nhu cầu của các nhà tuyển dụng, từ đó định hướng cho mình con đường khởi nghiệp, lập nghiệp trong tương lai. Các doanh nghiệp, đơn vị tuyển dụng lao động tham gia Chương trình đã cung cấp và tư vấn, giới thiệu trên 150 vị trí việc làm trong nước và ở nước ngoài cho các bạn đoàn viên, thanh niên và người lao động trên địa bàn xã Phước Quang, đặc biệt hơn 60 ngành nghề, vị trí việc làm thuộc lĩnh vực hàng không lần đầu tiên được Trung tâm đào tạo và cung ứng nhân lực hàng không Việt Nam tư vấn, giới thiệu, tuyển dụng trên địa bàn huyện.
Ông Trần Võ Hảo - Giảng viên Trường Đại học Quang Trung tư vấn, hướng nghiệp
Chương trình tư vấn hướng nghiệp và việc làm là cơ hội cho các bạn đoàn viên, thanh niên và người lao động có cơ hội tìm được việc làm, tham gia xuất khẩu lao động, khởi nghiệp và định hướng lập nghiệp trong tương lai, góp phần giải quyết việc làm, giảm tỷ lệ thất nghiệp trên địa bàn huyện trong thời gian đến và vì mục tiêu an sinh xã hội./.
Tác giả bài viết: Văn Quí - Phòng LĐ-TB&XH huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng