UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 27/04/2022 10:272770
Hưởng ứng các hoạt động nhân ngày Người khuyết tật Việt Nam 18/4 năm 2022, sáng ngày 15/4/2022, thừa ủy quyền của lãnh đạo UBND huyện, Phòng Lao động - TB&XH huyện đã phối hợp với UBND thị trấn Tuy Phước đi thăm, tặng quà người khuyết tật có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn, mỗi suất trị giá 300.000 đồng.
Đồng chí Nguyễn Văn Quí, Phó Trưởng phòng Lao động - TB&XH huyện thăm và tặng quà người khuyết tật có hoàn cảnh ĐBKK ở TT Tuy Phước
Đến thăm và tặng quà người khuyết tật, lãnh đạo Phòng Lao động - TB&XH huyện, lãnh đạo chính quyền địa phương đã động viên, chia sẻ những khó khăn của các gia đình có người khuyết tật, quan tâm hỏi thăm các chế độ chính sách mà gia đình và người khuyết tật đã thụ hưởng, động viên các gia đình cố gắng vượt qua mọi khó khăn,….
Trong dịp này, ngoài nguồn hỗ trợ của huyện, Sở Lao động - TB&XH cũng hỗ trợ tặng 09 suất quà, số tiền 2,7 triệu đồng, Hội Bảo trợ người khuyết tật và bảo vệ quyền trẻ em tỉnh hỗ trợ tặng 12 suất, số tiền 06 triệu đồng và huyện cũng đã xét chọn và giới thiệu 04 người khuyết tật và 01 trẻ em mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt, tiêu biểu dự Hội nghị biểu dương cấp tỉnh./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng