UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 13/05/2022 13:553180
Sáng ngày 05/5/2022, được sự hỗ trợ của Hội thiện nguyện SAP-VN và Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh, Phòng Lao động - TB&XH huyện đã tổ chức trao tặng 15 chiếc xe đạp cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Đến tham dự buổi trao tặng, có đồng chí Nguyễn Văn Hùng, Phó Giám đốc Sở Lao động - TB&XH, đồng chí Nguyễn Văn Dũng, Trưởng phòng Phòng Lao động - TB&XH huyện, đại diện Hội thiện nguyện SAP-VN và các trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện.
Trao tặng xe đạp cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm tạo điều kiện cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt được thuận lợi đến trường, giúp các em có thêm niềm vui, động lực phấn đấu vượt qua khó khăn để vươn lên trong học tập.
Được biết, tổng giá trị xe đạp trên 25 triệu đồng, cũng nhân dịp này, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh trao tặng dụng cụ học tập cho trẻ em, với giá trị gần 1 triệu đồng./.
Tác giả bài viết: Thanh Trúc - Phòng LĐ-TB&XH huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng