UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 14/03/2022 08:122130
Sáng ngày 08/3/2022, Cơ quan và Công đoàn cơ sở Văn phòng HĐND và UBND huyện đã tổ chức gặp mặt chị em phụ nữ nhân dịp kỷ niệm 112 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (08/3/1910-08/3/2022). Tham dự buổi gặp mặt, có đồng chí Huỳnh Nam, Phó Bí thư Huyện ủy- Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Cao Hoàng Mộng Tiên, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện, các đồng chí lãnh đạo Văn phòng và toàn thể chị em nữ cán bộ, công chức, người lao động Văn phòng HĐND và UBND huyện.
Quang cảnh buổi gặp mặt
Tại buổi gặp mặt, đồng chí Huỳnh Nam - Chủ tịch UBND huyện đã tặng hoa và chúc mừng sức khỏe, hạnh phúc đến tất cả các chị em nữ cơ quan nhân kỷ niệm 112 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ 08/3; đồng thời, biểu dương, ghi nhận những đóng góp to lớn của chị em nữ cán bộ, công chức cơ quan. Đồng chí cũng mong muốn các chị em tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp của người phụ nữ Việt Nam, nêu cao tinh thần trách nhiệm, cố gắng phấn đấu hoàn thành tốt hơn nữa, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của cơ quan trong những năm tiếp theo.
Lãnh đạo UBND huyện và Lãnh đạo Văn phòng HĐND và UBND huyện tặng hoa chúc mừng chị em nhân dịp Ngày Quốc tế Phụ nữ 08/3
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Cao Hoàng Mộng Tiên – Phó Chủ tịch HĐND huyện đại diện cho các chị em nữ cán bộ, công chức, người lao động cảm ơn sự quan tâm của cơ quan và công đoàn Văn phòng HĐND và UBND huyện; đồng thời, đánh giá cao tinh thần đoàn kết các chị em nữ cơ quan trong thời gian qua, dù ở mỗi cương vị khác nhau, các chị em nữ cơ quan đều không ngừng trau dồi, rèn luyện phẩm chất, đạo đức người phụ nữ Việt Nam “Tự tin - Tự trọng - Trung hậu - Đảm đang” để hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác được giao./.
Tác giả bài viết: Thanh Sương - VP.HDND&UBND huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng