UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 18/03/2022 13:494120
Sáng ngày 14/3/2022, được sự ủy quyền của lãnh đạo Sở Lao động - TB&XH, Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup, đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm hỏi, tặng quà các đối tượng thương binh, bệnh binh có tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 81% trở lên trên địa bàn huyện, cùng đi có các đồng chí lãnh đạo Phòng Lao động - TB&XH huyện, lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN các xã, thị trấn.
Đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện trao tặng quà Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup tài trợ đến bà Dương Thị Bích Liên, Thương binh 81%, ở thôn Phong Tấn, xã Phước Lộc
Đây là hoạt động nhằm thể hiện sự tri ân của Đảng và Nhà nước đối với người có công với cách mạng, đặc biệt sự quan tâm của các cá nhân, tổ chức thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, do Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup tài trợ.
Tại các gia đình, đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện và các thành viên đoàn công tác ân cần động viên, thăm hỏi sức khỏe, cuộc sống sinh hoạt và bày tỏ sự biết ơn công lao, sự hy sinh của gia đình trong cuộc kháng chiến, bảo vệ Tổ quốc, giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Đồng thời mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống gia đình có công, gương mẫu chấp hành chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước.
Chương trình không chỉ thể hiện sự biết ơn sấu sắc đối với người có công mà còn mang ý nghĩa hết sức quan trọng trong việc tuyên truyền, giáo dục, bồi dưỡng cho thế hệ trẻ trên địa bàn huyện.
Được biết, nhân dịp này, Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup đã tài trợ, trao tặng 17 suất quà đến các đối tượng thương binh, bệnh binh có tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 81% trở lên trên địa bàn huyện, mỗi suất trị giá 15 triệu đồng, với tổng số tiền 255 triệu đồng./.
Tác giả bài viết: Thanh Trúc - Phòng LĐ-TB&XH huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng