UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 01/12/2023 15:153070
Thực hiện Dự án Hỗ trợ phát triển sản xuất cộng đồng thuộc Chương trình MTQG giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025. Sáng ngày 17/11/2023, tại Sân vận động xã Phước Thành, UBND xã Phước Thành tổ chức trao bò giống cho các hộ dân tham gia Dự án hỗ trợ phát triển sản xuất cộng đồng lĩnh vực nông nghiệp trên địa bàn xã Phước Thành thuộc Tiểu Dự án 1 (Dự án 3) Chương trình MTQG giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, chăn nuôi bò cái sinh sản. Đến dự buổi trao bò giống, có đồng chí Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện, đại diện lãnh đạo các phòng, ban, ngành của huyện có liên quan; lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN xã; các ban, ngành, đoàn thể xã, thành viên Tổ cộng đồng của xã, Thôn trưởng các thôn và 22 hộ dân được nhận bò giống trên địa bàn xã Phước Thành.
Đ/c Nguyễn Hùng Tân - Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu tại buổi trao bò giống
Tại buổi trao bò, mỗi hộ dân tham gia Dự án được nhận 02 con bò cái sinh sản thuộc giống bò lai Zebu. Mỗi con bò giống có trọng lượng từ 160 kg trở lên, đã được tiêm phòng vắc xin đầy đủ. Trước khi nhận bò giống, các hộ được cán bộ chuyên môn của đơn vị cung cấp con giống hướng dẫn về kỹ thuật chăn nuôi, cách làm chuồng trại, cũng như cách xử lý một số bệnh thường gặp của bò.
Việc trao tặng bò giống cho các hộ dân tham gia Dự án nhằm giúp đỡ, tiếp sức, hỗ trợ phương tiện sản xuất, tạo điều kiện phát triển kinh tế bền vững, góp phần hoàn thành chương trình xoá đói giảm nghèo tại địa phương./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng