UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 07/12/2022 15:233350
Sáng ngày 24/11/2022, Hội Người mù tỉnh phối hợp Hội Người mù huyện và UBND xã Phước Thắng tổ chức nghiệm thu, bàn giao và hỗ trợ kinh phí xây dựng nhà ở đại đoàn kết cho bà Huỳnh Thị Mộng Tuyền ở thôn Thanh Quang, đối tượng hội viên Hội Người mù đang khó khăn về nhà ở. Tham dự, có ông Nguyễn Hùng Thanh, Chủ tịch Hội Người mù tỉnh; ông Nguyễn Văn Hương, Phó Chủ tịch UBMTTQVN huyện; ông Cáp Văn Quang, Chủ tịch Hội Người mù huyện và đại diện lãnh đạo UBND xã, các ngành, hội đoàn thể xã Phước Thắng.
Ông Nguyễn Hùng Thanh, Chủ tịch Hội người mù tỉnh Bình Định trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà ở cho bà Huỳnh Thị Mộng Tuyền
Sau hơn 02 tháng thi công, căn nhà đã xây dựng đã hoàn thành với diện tích khoảng 54m2, kết cấu nhà cấp 4, đảm bảo 03 cứng, tổng kinh phí xây dựng trên 120 triệu đồng, trong đó Hội Người mù tỉnh hỗ trợ 50 triệu đồng, Hội Người mù huyện vận động hỗ trợ 10 triệu đồng, UBMTTQVN xã Phước Thắng hỗ trợ 05 triệu đồng, còn lại gia đình, anh em dòng họ hỗ trợ thêm kinh phí và ngày công lao động để xây dựng.
Đây là hoạt động nhân văn, thiết thực, đầy ý nghĩa của Hội Người mù tỉnh đối với những người kém may mắn nói chung và người mù trên địa bàn huyện nói riêng, góp phần cải thiện điều kiện sống, sinh hoạt cho người mù, giúp họ xoá bỏ tự ti, vươn lên trong cuộc sống./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng