UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 01/12/2022 14:544830
Sáng ngày 24/11/2022, Ủy ban MTTQVN huyện Tuy Phước phối hợp với UBMTTQVN xã Phước Thắng tổ chức Lễ bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho hộ ông Đặng Thành Đạt, ở đội 19 thôn Thanh Quang, xã Phước Thắng. Dự buổi Lễ bàn giao nhà, có đồng chí Nguyễn Văn Hương - Phó Chủ tịch UBMT huyện, đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Phó Chủ tịch UBND xã.
UBMTTQVN huyện bàn giao Nhà đại đoàn kết cho đối tượng hộ nghèo
Theo đó, gia đình ông Đặng Thành Đạt, ở đội 19 thôn Thanh Quang, xã Phước Thắng thuộc diện hộ nghèo, gia đình có hai vợ chồng, hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, bản thân ông mắc bệnh hiểm nghèo và đã mất cách đây hai tháng. Nhiều năm nay gia đình phải sống trong căn nhà cấp 4 bằng gỗ đã xuống cấp nghiêm trọng và có nguy cơ sụp đổ.
Trước hoàn cảnh khó khăn về nhà ở của gia đình, Ban Thường trực Ủy ban MTTQVN tỉnh quyết định hỗ trợ gia đình 50 triệu đồng từ nguồn Quỹ “Vì người nghèo”.
Sau hơn 1 tháng thi công đến nay ngôi nhà đã hoàn thiện và đưa vào sử dụng với diện tích 28m2, nền đổ bê tông, lợp mái, khung sắt với kinh phí trên 67 triệu đồng.
Xây dựng nhà “Đại đoàn kết” cho hộ nghèo là chương trình mang tính nhân văn sâu sắc, thể hiện sự quan tâm, chăm lo của các cấp, các ngành và toàn xã hội chung tay vì người nghèo. Đây không chỉ là sự hỗ trợ về vật chất mà còn là động lực để hộ nghèo yên tâm, nỗ lực trong lao động sản xuất vươn lên trong cuộc sống./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng