UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 18/11/2022 08:477020
Sáng ngày 04/11/2022, đại diện Công ty CP xuất nhập khẩu Lao động và chuyên gia IMS (Tp Hồ Chí Minh); Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp tỉnh Bình Định; Phòng Lao động - TB&XH huyện, lãnh đạo UBND xã Phước An cùng đại diện các ngành, hội đoàn thể địa phương đã tổ chức nghiệm thu và trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà ở đại đoàn kết cho bà Lê Thị Sáu, sinh năm 1965 ở thôn An Hòa 1, xã Phước An là đối tượng thuộc diện hộ nghèo có nhà ở bị xuống cấp nghiêm trọng nhưng gia đình chưa có khả năng xây dựng lại nhà ở.
Đại diện cơ quan, đơn vị và chính quyền, hội đoàn thể địa phương nghiệm thu, bàn giao và trao tiền hỗ trợ cho bà Lê Thị Sáu
Ngôi nhà được xây dựng với diện tích khoảng 75m2, xây dựng kiên cố, kết cấu loại nhà ở cấp 4, với tổng kinh phí gần 200 triệu đồng; trong đó, Công ty CP xuất nhập khẩu Lao động và chuyên gia IMS hỗ trợ 50 triệu đồng, còn lại gia đình, anh em dòng họ đóng góp thêm kinh phí và ngày công lao động để xây dựng căn nhà.
Tại lễ nghiệm thu, bàn giao nhà ở, đại diện Uỷ ban MTTQVN, Hội LHPN, Hội Nông dân xã Phước An và Chi Hội phụ nữ thôn An Hòa 1 cũng đã trao tặng gia đình bà Lê Thị Sáu 01 phần quà trị giá 4,3 triệu đồng.
Kết thúc buổi lễ, đại diện Công ty CP xuất nhập khẩu Lao động và chuyên gia IMS cùng Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp tỉnh Bình Định còn tổ chức buổi tuyên truyền, tư vấn về các chính sách xuất khẩu lao động, đối tượng xuất khẩu lao động cho người dân ở thôn An Hòa 1./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng