UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 19/02/2024 16:431150
Kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03.2.1930-03.2.2024), sáng 02/02/2024, đồng chí Lê Kim Toàn - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn của tỉnh; đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm Trưởng đoàn của huyện đã đến dâng hoa, dâng hương tại Nhà lưu niệm Chi bộ Đề Pô Diêu Trì.
Đại biểu dâng hương tại Nhà lưu niệm Chi bộ Đề Pô Diêu Trì
Chi bộ Đề pô Diêu Trì được thành lập vào tháng 03/1939, tại nhà đồng chí Nguyễn Đình Thụ, cách Đề pô Diêu Trì 200m về phía Đông-Nam (nay thuộc thôn Ngọc Thạnh 2, xã Phước An, huyện Tuy Phước). Chi bộ do đồng chí Nguyễn Đình Thụ làm Bí thư, là chi bộ đảng đầu tiên của công nhân ga Diêu Trì, của ngành đường sắt Bình Định và cũng là tổ chức tiền thân của Đảng bộ huyện Tuy Phước ngày nay.
Tại nhà lưu niệm, đồng chí Lê Kim Toàn - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh cùng các thành viên trong đoàn và lãnh đạo huyện Tuy Phước, đã thành kính dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các đồng chí đảng viên đầu tiên của chi bộ; tham quan các gian trưng bày hiện vật lịch sử và ôn lại truyền thống cách mạng hào hùng của các thế hệ đảng viên đi trước. Đồng chí ghi nhận, biểu dương những thành tích của toàn Đảng bộ huyện Tuy Phước đã đạt được trong năm 2023.
Nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Lê Kim Toàn chúc cán bộ và nhân dân Tuy Phước tiếp tục phát huy tốt truyền thống cách mạng, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần thúc đẩy phát triển KT-XH ở địa phương./.
Tác giả bài viết: Tấn Hùng - Trung tâm VH-TT-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng