UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 28/02/2024 07:421490
Chiều ngày 24/02/2024, Đảng ủy – HĐND – UBND – UBMTTQVN xã Phước Hưng tổ chức gặp mặt thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ năm 2024 để bảo vệ Tổ quốc. Về dự buổi gặp mặt, có đồng chí Nguyễn Văn Hùng – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Huỳnh Nam – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Phạm Thanh Hà – UVBTV Huyện ủy, Chỉ huy trưởng Ban CH Quân sự huyện; đ/c Nguyễn Thị Thanh Thủy – HUV, Bí thư Đảng ủy xã; đ/c Lê Anh Duy – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; Trưởng các hội, đoàn thể xã và Hội đồng NVQS xã.
Đồng chí Nguyễn Văn Hùng – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện phát biểu tại buổi gặp mặt
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo huyện, xã đã động viên và gửi gắm niềm tin đối với các thanh niên, tiếp bước truyền thống cha anh đi trước, các tân binh cố gắng phấn đấu rèn luyện tốt trong môi trường quân đội, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao; khi xuất ngũ trở về địa phương sẽ là những công dân có đầy nhiệt huyết, bản lĩnh chính trị và sẽ có nhiều đóng góp xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
Lãnh đạo huyện tặng quà cho thanh niên lên đường nhập ngũ
Cũng tại buổi gặp mặt, lãnh đạo huyện, xã đã trao tặng quà cho 41 thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ (trong có 2 thanh niên thực hiện nghĩa vụ công an). Ngoài ra các hội đoàn thể địa phương và Chi đoàn TTYT huyện cũng tặng quà cho các thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ năm 2024. Qua đó, góp phần động viên thanh niên phấn đấu rèn luyện hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, viết tiếp trang sử hào hùng của quê hương Phước Hưng./.
Tác giả bài viết: Phương Kiều - Đảng ủy xã Phước Hưng
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng