UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 04/05/2023 15:212900
Chiều ngày 26/4/2023, đồng chí Phạm Anh Tuấn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách người có công với cách mạng tiêu biểu trên địa bàn huyện Tuy Phước nhân dịp kỷ niệm 48 năm Ngày Giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước. Cùng đi có đồng chí Huỳnh Nam - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí lãnh đạo phòng, ban ngành huyện và lãnh đạo Đảng ủy-HĐND-UBND-UBMTTQVN xã Phước Sơn.
Đồng chí Phạm Anh Tuấn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh thăm, tặng quà đối với bà Võ Thị Sen, thôn Phụng Sơn, xã Phước Sơn
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phạm Anh Tuấn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe các đối tượng người có công với cách mạng,bày tỏ lòng tri ân sâu sắc đối với những hy sinh to lớn của các gia đình cho sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước; đồng thời, mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống, tích cực tham gia giáo dục truyền thống cách mạng, là tấm gương sáng để thế hệ trẻ học tập, noi theo. Đồng chí cũng đề nghị các cấp chính quyền tiếp tục chăm lo, thường xuyên thăm hỏi các gia đình có công với cách mạng, thể hiện truyền thống tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn, ăn quả nhớ người trồng cây” của dân tộc.
Được biết, nhân dịp này, từ nguồn ngân sách tỉnh đã thăm, tặng quà đối với 05 gia đình chính sách, mỗi suất quà của tỉnh trị giá 2.500.000 đồng, với tổng kinh phí 12,5 triệu đồng./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng