UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ sáu - 17/05/2024 14:581310
Trong 02 ngày 04 và 05/05/2024, tại Trung tâm Y tế huyện Tuy Phước, được sự tài trợ của Công ty cổ phần tập đoàn Trường Hải-Thaco và Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo TP. Hồ Chí Minh; Hội đồng hương Tuy Phước, Hội đồng hương Bình Định tại TP.HCM phối hợp với UBND huyện Tuy Phước, với sự hỗ trợ chuyên môn của Trường Đại học Y khoa Phạm Ngọc Thạch, Bệnh viện mắt Tây Nam tổ chức chương trình khám và mổ mắt miễm phí cho bà con có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện. Tham dự, có đồng chí Nguyễn Thị Phong Vũ - UVBTV Tỉnh ủy, Trưởng ban Ban Dân vận, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh.
Đồng chí Nguyễn Thị Phong Vũ - UVBTV Tỉnh ủy, Trưởng ban Ban Dân vận, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh và đồng chí Cao Hoàng Mộng Tiên tặng Giấy khen cho tổ chức, đơn vị, cá nhân có nhiều ủng hộ trong công tác thiện nguyện đối với huyện Tuy Phước
Được biết, chương trình sẽ mổ mắt từ thiện cho 500 bà convới phương pháp mổ Phaco kính mềm được thực hiện bởi các Bác sĩ có chuyên môn cao. Sau khi được mổ mắt, bệnh nhân sẽ được tặng kính miễn phí, phát thuốc điều trị sau mổ, và tái khám, theo dõi theo quy định.
Nhân dịp này, UBND huyện Tuy Phước đã trao tặng Giấy khen cho 05 tổ chức, đơn vị và 09 cá nhân có nhiều ủng hộ, công tác thiện nguyện đối với huyện Tuy Phước.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng